Dự buổi lễ có đồng chí Nguyễn Văn Đức - UVBTV Huyện uỷ, Phó chủ tịch UBND huyện; lãnh đạo Phòng Văn hoá – Thông tin, Trung tâm VH-TT-DL & Truyền thông huyện cùng đông đảo người dân và du khách. Đặc biệt có sự tham gia của Nghệ sỹ ưu tú Thu Hoà – đến từ Nhà hát chèo Hà Nội.
![](/Portals/0/z5562215510236_d84917cdd2813342d8559c07e3a272b5.jpg)
Đồng chí Nguyễn Văn Đức - UVBTV Huyện uỷ, Phó chủ tịch UBND huyện trao quyết định và tặng hoa chúc mừng CLB hát chèo
![](/Portals/0/z5562215499402_4361ab1c59d87531230bf961e0251ead.jpg)
Tại buổi lễ ra mắt, đồng chí Nguyễn Văn Đức - UVBTV Huyện uỷ, Phó chủ tịch UBND huyện đã trao quyết định và tặng hoa chúc mừng các thành viên câu lạc bộ hát chèo huyện. Sau lễ ra mắt là các tiết mục văn nghệ đặc sắc được các đơn vị chuẩn bị công phu, từ trang phục biểu diễn đến nội dung, hình thức thể hiện, với các làn điệu chèo cổ, chèo mới nội dung ca ngợi quê hương Thanh Thuỷ đổi mới, ca ngợi cảnh đẹp quê hương, nét đẹp trong đời sống người dân của miền quê nông thôn mới…Đặc biệt, tại đêm giao lưu các làn điệu chèo đặc sắc được Nghệ sỹ ưu tứ Thu Hoà biểu diễn và các tiết mục giao lưu cùng khán giả đã mang đến nhiều cảm xúc và đón nhận tình cảm yêu mến của các đại biểu và đông đảo bà con nhân dân, du khách thập phương.
![](/Portals/0/z5562215450904_f9de2fbf8390d03b79369bafd83ddfee.jpg)
Một số tiết mục văn nghệ tại chương trình âm nhạc đường phố
![](/Portals/0/z5562215487239_194104c59a0ec496be162e9a0c1be6ee.jpg)
![](/Portals/0/z5562215481357_8bdb112cb1618fd8c64fc361c1d7a9a6.jpg)
CLB ra đời tập hợp những người biết hát chèo, say mê các làn điệu chèo và dân ca cùng nhau tạo dựng nơi để trao đổi, học hỏi lẫn nhau thông qua lời ca, điệu hát làm cho loại hình nghệ thuật truyền thống được gìn giữ, có sức sống mạnh mẽ trong đời sống tinh thần của nhân dân.
Minh Cảnh