![](/Portals/0/z5575562051385_a32061f9c52b0b6242189da6d53b73af.jpg)
Lãnh đạo Hội LHPN huyện trao thẻ Bảo hiểm Bảo Việt cho cán bộ tổ tiết kiệm & vay vốn tiêu biểu và hội viên có hoàn cảnh khó khăn
![](/Portals/0/z5575562160492_c787eb88c054067806354e2c5f78c597_1.jpg)
Lãnh đạo xã Tu Vũ tặng quà cho các gia đình hạnh phúc tiêu biểu
Ngày hội gia đình Việt Nam được tổ chức nhằm tôn vinh các giá trị truyền thống của gia đình; biểu dương các gia đình hạnh phúc tiêu biểu; thực hiện bình đẳng giới, ngăn ngừa bạo lực gia đình; chia sẻ kinh nghiệm trong việc xây dựng gia đình hạnh phúc; đồng thời cũng là dịp để các cấp, các ngành, các tổ chức xã hội cũng như mỗi gia đình thường xuyên quan tâm xây dựng gia đình no ấm, bình đẳng, tiến bộ, hạnh phúc; quan tâm chăm lo đến những phụ nữ khuyết tật và trẻ em mồ côi, đối tượng yếu thế và đẩy mạnh công tác bảo vệ, chăm sóc, giáo dục trẻ em; góp phần thực hiện tốt công tác an sinh xã hội, xây dựng xã hội tiến bộ, hạnh phúc.
![](/Portals/0/z5575562012406_02b14097f5cb5ae28082a4ba3cf5ce23.jpg)
Các nhà hảo tâm trao tặng quà, xe đạp cho các cháu học sinh mồ côi và học sinh có hoàn cảnh khó khăn ở xã Tu Vũ, Hoàng Xá và Xuân Lộc
![](/Portals/0/z5575561993903_9670e968a00f3ec9b5dfe32b186b14e8.jpg)
![](/Portals/0/z5575562160494_4e919f60391bab1acdafe7499984a2fb.jpg)
Một số tiết mục văn nghệ tại chương trình
![](/Portals/0/z5575561941577_3b30b1d1b3d73485b56562a61f3ef584.jpg)
Tại Ngày hội gia đình Việt Nam năm 2024, Hội LHPN huyện đã biểu dương và tặng quà cho 15 gia đình hạnh phúc tiêu biểu; Quỹ hỗ trợ Phụ nữ nghèo tỉnh trao tặng 15 thẻ Bảo hiểm Bảo Việt cho cán bộ tổ tiết kiệm & vay vốn tiêu biểu và hội viên có hoàn cảnh khó khăn; vận động các nhà hảo tâm trao tặng 10 suất quà trị giá 500 nghìn đồng/suất và 8 chiếc xe đạp trị giá gần 2 triệu đồng/chiếc cho các cháu học sinh mồ côi và học sinh có hoàn cảnh khó khăn ở xã Tu Vũ, Hoàng Xá và Xuân Lộc.
Thu Hương - Minh Cảnh