Theo ghi nhận của phóng viên tại điểm thi Trường THPT Thanh Thủy, ngay từ sáng sớm nhiều thí sinh đã có mặt tại điểm thi để tránh tình trạng chậm giờ thi; đồng thời, tranh thủ ôn lại bài, kiểm tra các vật dụng cá nhân trước khi bước vào phòng thi.
Kỳ thi năm nay, điểm thi Trường THPT Thanh Thuỷ có trên 600 thí sinh tham gia dự thi; trong đó có 366 thí sinh lớp 12 của trường, 157 thí sinh hệ giáo dục nghề nghiệp, giáo dục thường xuyên và 82 thí sinh tự do.
![](/Portals/0/z5578100643245_7304799d9d38d452406bdb315705c390.jpg)
Các thí sinh làm thủ tục bước vào phòng thi
![](/Portals/0/z5578037067481_6f662f1df2d20979467d6703ac127b5b.jpg)
Để kỳ thi diễn ra an toàn, nghiêm túc, điểm thi này đã bố trí 25 phòng thi, 02 phòng chờ, 02 phòng thi dự phòng và 100 cán bộ, giáo viên, nhân viên làm công tác thi. Các điều kiện phục vụ kỳ thi theo quy định từ cơ sở vật chất, nhân lực, trang thiết bị cần thiết cũng được chuẩn bị đầy đủ.
![](/Portals/0/z5578037047121_74df4e417c69783b99f5941c3462f58b.jpg)
Giám thị kiểm tra lại số báo danh và phát giấy nháp cho các thí sinh
![](/Portals/0/z5578102100284_dde6670bc2a4c086bc7bee05efb91b71.jpg)
Đông đảo các tình nguyện viên tham gia tiếp sức cho các thí sinh
Công tác an ninh được tăng cường nhằm ổn định trật tự trước, trong và sau các buổi thi; cùng với đó, lực lượng thanh niên tình nguyện “Tiếp sức mùa thi” đã có mặt ngay tại cổng trường để hướng dẫn thí sinh về những vật dụng được phép mang vào phòng thi, hạn chế đến mức tối đa việc xảy ra tình trạng thí sinh vi phạm quy chế thi; đồng thời động viên tinh thần, hỗ trợ mọi điều kiện thuận lợi, giúp thí sinh vững tin bước vào kỳ thi để hoàn thành bài thi tốt nhất có thể./.
Anh Tuấn - Minh Cảnh