![](/Portals/0/z5575941154248_da5c43f4328807510d526e5eb14cc352.jpg)
Đồng chí Nguyễn Văn Đức - UVBTV HU, Phó Chủ tịch UBND huyện tặng hoa chúc mừng và phát biểu tại các điểm thi
![](/Portals/0/z5575941154346_ad4e61edffcee75e54bcace40e76274e.jpg)
Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 sẽ diễn ra trong hai ngày 27 và 28/6, năm nay, huyện Thanh Thủy có 1.128 thí sinh đăng ký dự thi thuộc 4 đơn vị, trường học. Tại các điểm đến thăm, đồng chí Nguyễn Văn Đức - UVBTV HU, Phó Chủ tịch UBND huyện đã tặng hoa chúc mừng các thầy cô giáo tại các điểm thi, đồng chí cũng đánh giá cao công tác chuẩn bị tại các điểm thi đã triển khai đầy đủ, kịp thời các văn bản chỉ đạo của UBND tỉnh, Ban Chỉ đạo thi cấp tỉnh, Ban Chỉ đạo thi cấp huyện, Sở GD & ĐT đến học sinh, giáo viên; chuẩn bị đầy đủ cơ sở vật chất, thiết bị, văn phòng phẩm, các điều kiện phục vụ tổ chức kỳ thi; phối hợp chặt chẽ với chính quyền, các đơn vị, đoàn thể tại địa phương để triển khai các phương án đảm bảo an toàn, an ninh trật tự, an toàn giao thông, an toàn vệ sinh thực phẩm, y tế nhằm đảm bảo cho kỳ thi diễn ra an toàn, nghiêm túc, đúng quy chế và đạt kết quả cao nhất./.
Thu Hương – Minh Cảnh