![](/Portals/0/z5571693133967_b5228cba23aec435aceafb990a2df2b4.jpg)
Đồng chí Nguyễn Trọng Đàm - Nguyên Thứ trưởng Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội, Chủ tịch Hội Bảo trợ Người khuyết tật và trẻ mồ côi Việt Nam phát biểu tại chương trình
Dự chương trình có đồng chí Nguyễn Trọng Đàm - Nguyên Thứ trưởng Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội, Chủ tịch Hội Bảo trợ Người khuyết tật và trẻ mồ côi Việt Nam; Đại diện Hội Bảo trợ Người khuyết tật và trẻ mồ côi tỉnh Phú Thọ; lãnh đạo Phòng Giáo dục - Đào tạo, Phòng Lao động - Thương binh & xã hội huyện; lãnh đạo xã Thạch Đồng, Hiệu trưởng các trường tiểu học, THCS trên địa bàn 3 xã và đại diện Nhóm Thiện nguyện Thanh Thủy.
![](/Portals/0/z5571693148439_d5d988907af885f0d9c7d3470be94106.jpg)
Chủ tịch Hội Bảo trợ Người khuyết tật và trẻ mồ côi Việt Nam và các đại biểu trao xe đạp cho các em
![](/Portals/0/z5571693147184_91112653b7022102b17084dbcb6da473.jpg)
![](/Portals/0/z5571694854762_ef9e40589d20623f843f149270fb380a.jpg)
Tại chương trình, các đại biểu và các đơn vị tài trợ đã trao tặng 30 chiếc xe đạp cho 30 học sinh khuyết tật, mồ côi, có hoàn cảnh khó khăn, với tổng số tiền gần 50 triệu đồng.
Phát biểu tại chương trình, Chủ tịch Hội Bảo trợ Người khuyết tật và trẻ mồ côi Việt Nam Nguyễn Trọng Đàm trân trọng cảm ơn các nhà tài trợ, các nhà hảo tâm đã dành sự quan tâm đóng góp ủng hộ nguồn lực, dành những món quà ý nghĩa cho trẻ em nghèo, học sinh khuyết tật, mồ côi, có hoàn cảnh khó khăn. Những món quà có ý nghĩa đặc biệt, động viên các em vượt qua khó khăn, tiếp sức cho các em vươn lên trong học tập và cuộc sống.
Đây là hoạt động nằm trong chuỗi các hoạt động nhân Tháng hành động vì trẻ em năm 2024, nhằm động viên, khích lệ tinh thần các em khi bước vào năm học mới. Những chiếc xe đạp sẽ là người bạn đồng hành, giúp các em thuận tiện khi đến trường, là điểm tựa tiếp thêm sức mạnh để các em tiếp tục phát huy những kết quả đã đạt được, phấn đấu giành kết quả cao hơn nữa trong năm học 2024-2025, xứng đáng là con ngoan trò giỏi, cháu ngoan Bác Hồ.
Minh Phương - Minh Cảnh