![](/Portals/0/huyn%20y.jpg)
Thay mặt Huyện ủy - HĐND - UBND - UB MTTQ huyện, lãnh đạo Ban Tuyên giáo tặng hoa chúc mừng Hội VHNT huyện
![](/Portals/0/VHNT%20TINH.jpg)
Hội VHNT tỉnh tặng hoa chúc mừng
![](/Portals/0/MTTQ%20tnawng.jpg)
Lãnh đạo Ủy ban MTTQ huyện tặng hoa chúc mừng
Hội VHNT huyện hiện có 46 hội viên thuộc 03 chi hội. Nhiệm kỳ qua, các hội viên đã tích cực tham gia hoạt động VHNT, kết nạp được 11 hội viên mới; ban biên tập đăng 850 bài thơ với các nội dung: ca ngợi quê hương Thanh Thủy; Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; xây dựng nông thôn mới; xây dựng văn hóa ở khu dân cư…..; các hội viên đã sáng tác và in 12 tập thơ, trong đó có 01 bài đạt giải thi thơ viết về nông thôn mới; 08 bài viết giới thiệu các di tích lịch sử huyện; đăng tải 04 bài viết của các đồng chí lãnh đạo Huyện ủy, UBND huyện; 03 bài viết của lãnh đạo Trung tâm Văn hóa - Thể thao - Du lịch và Truyền thông huyện và 20 truyện ngắn tiêu biểu….;tham gia triển lãm ảnh nghệ thuật nhân dịp tổ chức Tuần Du lịch Thanh Thủy - Mùa thu năm 2023…![](/Portals/0/bch%20khoa%20moi_1.jpg)
Ban Chấp hành Hội VHNT huyện, khoá III, nhiệm kỳ 2024-2029 ra mắt Đại hội
![](/Portals/0/ttvh%20chuc%20mng.jpg)
Lãnh đạo Trung tâm Văn hóa - Thể thao - Du lịch và Truyền thông huyện tặng hoa chúc mừng
Phát biểu tại Đại hội, đồng chí Cao Hồng Phương - Chủ tịch Hội Liên hiệp văn học nghệ thuật tỉnh Phú Thọ đã biểu dương và ghi nhận những kết quả Hội VHNT huyện đã đạt được. Đề nghị trong nhiệm kỳ tới, Hội Văn học nghệ thuật huyện chú trọng xây dựng đội ngũ hội viên, cộng tác viên chi hội phát triển cả về số lượng và chất lượng; tích cực hưởng ứng các đợt phát động sáng tác, quảng bá các tác phẩm VHNT và báo chí với chủ đề “ Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh”; tăng cường viết tin, bài, các tác phẩm chào mừng các sự kiện chính trị, kỷ niệm các ngày lễ lớn của đất nước, của tỉnh và của huyện; phát hiện bồi dưỡng các tài năng, năng khiếu, xây dựng Hội ngày càng vững mạnh, sáng tạc được nhiều tác phẩm VHNT có giá trị tư tưởng và nghệ thuật, phản ánh sâu sắc đời sống xã hội, bản sắc văn hoá góp phần tích cực phát triển kinh tế xã hội của địa phương...
Với tinh thần dân chủ, trách nhiệm cao, Đại hội đã bầu 7 đồng chí vào Ban Chấp hành Hội VHNT huyện, khoá III, nhiệm kỳ 2024-2029.
Hồng Phương - Minh Cảnh