![](/Portals/0/3%20%281%29_1.jpg)
Đồng chí Phó Bí thư TT Huyện ủy Nguyễn Văn Cường trao huy hiệu Đảng và tặng hoa chúc mừng các đảng viên
![](/Portals/0/11%20%281%29.jpg)
Trong số các đảng viên được nhận huy hiệu Đảng đợt này có 2 đồng chí đảng viên được nhận huy hiệu 65 năm tuổi Đảng; 2 đảng viên nhận huy hiệu 60 năm tuổi Đảng, 3 đảng viên 50 năm tuổi Đảng, 3 đảng viên 45 năm tuổi Đảng, 2 đảng viên 40 năm tuổi Đảng, và 1 đảng viên nhận huy hiệu 30 năm tuổi Đảng.
![](/Portals/0/5_1.jpg)
... và phát biểu chúc mừng các đảng viên
![](/Portals/0/z5461076679691_4065780576a1aed6e3b3fe2e10eefa97.jpg)
Đồng chí Phó Bí thư TT Huyện ủy Nguyễn Văn Cường và đoàn công tác đã đến trực tiếp gia đình, trao huy hiệu Đảng cho đảng viên Trần Chắm ở khu 4 xã Xuân Lộc.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Nguyễn Văn Cường - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện đã gửi lời chúc đến các đồng chí đảng viên được nhận huy hiệu Đảng đợt 19/5. Đồng thời, khẳng định huy hiệu Đảng là phần thưởng cao quý, thể hiện sự ghi nhận, trân trọng của Đảng và Nhân dân đối với sự đóng góp của các đồng chí trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Đồng chí mong muốn các đảng viên tiếp tục đóng góp trí tuệ, công sức, xây dựng Đảng chính, chính quyền, mặt trật, đoàn thể và các phong trào quần chúng của địa phương là những tấm gương sáng để các thế hệ con cháu học tập, noi theo. Đồng chí đề nghị Đảng bộ xã Xuân Lộc tiếp tục quan tâm nhiều hơn nữa đến các đảng viên cao tuổi và tiếp thu những ý kiến đóng góp của các đảng viên để xây dựng huyện Thanh Thủy nói chung và xã Xuân Lộc nói riêng ngày càng phát triển.
![](/Portals/0/4%20%281%29_1.jpg)
Lãnh đạo xã Xuân Lộc tặng hoa chúc mừng các đảng viên
Thay mặt các đảng viên nhận huy hiệu Đảng, đảng viên Đặng Văn Quế đã bày tỏ niềm vui, xúc động khi được nhận huy hiệu Đảng; đồng thời nguyện hứa suốt đời đi theo con đường mà Đảng, Bác Hồ đã lựa chọn; phấn đấu giữ vững phẩm chất, đạo đức cách mạng, xứng đáng là người đảng viên trung kiên; thực hiện tốt chính sách pháp luật của Đảng, Nhà nước và các quy định của địa phương để con, cháu và thế hệ trẻ noi theo.
![](/Portals/0/6_1.jpg)
Đảng viên Đặng Văn Quế phát biểu tại buổi lễ
Cũng nhân dịp này, đồng chí Nguyễn Văn Cường Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện đã đến trực tiếp gia đình và trao huy hiệu 65 năm tuổi Đảng cho đảng viên Trần Chắm ở khu 4 xã Xuân Lộc.
Trọng Bắc