![](/Portals/0/LUU%20NIM.jpg)
Ban Tổ chức Hành trình đỏ Trung ương đã trao tặng cờ và biểu tượng lưu niệm Hành trình đỏ cho BCĐ Vận động Hiến máu tình nguyện huyện Thanh Thủy
![](/Portals/0/SEP%20TAI.jpg)
Đồng chí Phùng Khánh Tài - Phó Bí Thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch danh dự hội Chữ thập đỏ tỉnh Phú Thọ dự và tham gia hiến máu
![](/Portals/0/SEPSOWN.jpg)
Đồng chí Trịnh Hùng Sơn - Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện khen thưởng tình nguyện viên có thành tích xuất sắc trong phong trào hiến máu tình nguyện
![](/Portals/0/SEP%20CUONG%20TRAO%20VINH%20DANH%20HIN%20MAU.jpg)
Đồng chí Nguyễn Văn Cường - Phó Bí thư TT Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện khen thưởng tình nguyện viên có thành tích xuất sắc trong phong trào hiến máu tình nguyện
![](/Portals/0/SEP%20LAM_1.jpg)
Đồng chí Dương Quốc Lâm - Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện khen thưởng tình nguyện viên có thành tích xuất sắc trong phong trào hiến máu tình nguyện
Với chủ đề “Hành trình đỏ - Giọt hồng Đất Tổ”, buổi hiến máu đã thu hút trên 500 cán bộ, công chức, viên chức, lực lượng vũ trang, đoàn viên viên thanh niên các cơ quan, đơn vị và nhân dân các xã, thị trấn tham gia, các tình nguyện viên đã được khám sàng lọc, xét nghiệm máu, viêm gan B, đo huyết áp, kiểm tra sức khỏe trước khi hiến máu. Kết quả, đã thu được 330 đơn vị máu an toàn để bổ sung vào nguồn máu dự trữ, góp phần cứu chữa và điều trị kịp thời cho các bệnh nhân. Hiến máu không chỉ là biểu hiện của lòng nhân ái của mỗi con người, mà còn minh chứng cho sự đoàn kết, sẻ chia của mỗi cá nhân đối với cộng đồng và xã hội mang ý nghĩa mỗi giọt máu đào cho đi, một cuộc đời ở lại.
![](/Portals/0/BI%20thu%20hien%20mau.jpg)
Đồng chí Bí thư Huyện ủy Trịnh Hùng Sơn cùng lãnh đạo các phòng, đơn vị tham gia hiến máu tình nguyện
![](/Portals/0/z5531715166174_e754c278bb2b07deaa50c6372d9f35af.jpg)
![](/Portals/0/z5531715173485_44b48ac0fec3e8724acd53c4e798f850.jpg)
Chương trình “Hành trình đỏ - Giọt hồng Đất Tổ” đợt 1 năm 2024 do Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện tỉnh Phú Thọ, huyện Thanh Thủy tổ chức tại Khách sạn Kim cương thuộc Khu du lịch Đảo Ngọc Xanh là sự tiếp nối truyền thống tương thân, tương ái của dân tộc Việt Nam. Đây là dịp để các tình nguyện viên trên quê hương Thanh Thủy anh hùng kế thừa và nhân rộng nghĩa cử cao đẹp mà cha ông ta đã ngàn đời trao truyền qua các thế hệ bằng việc hiến tặng những giọt máu thắm đượm tính người.
![](/Portals/0/AO%20VUA%20TRAO%20400%20TRIU.jpg)
Công ty CP Ao Vua chi nhánh Đảo Ngọc Xanh đã trao tặng 400 triệu đồng cho Hội Chữ thập đỏ tỉnh để xây dựng nhà tình thương
![](/Portals/0/SEP%20DUC%20TRAO%20QUA.jpg)
Đồng chí Nguyễn Văn Đức - UV BTV HU, Phó Chủ tịch UBND huyện, Trưởng Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện huyện, đại diện Ngân hàng BIDV trao quà cho các bệnh nhân có hoàn cảnh khó khăn đang điều trị tại Trung tâm Y tế huyện
![](/Portals/0/5%20%283%29.jpg)
Một số tiết mục văn nghệ
![](/Portals/0/3%20%285%29.jpg)
![](/Portals/0/3%20%285%29_1.jpg)
![](/Portals/0/2%20%288%29.jpg)
![](/Portals/0/1%20%285%29.jpg)
Nhân dịp này, Ban Tổ chức Hành trình đỏ Trung ương đã trao tặng cờ và biểu tượng lưu niệm Hành trình đỏ cho BCĐ Vận động Hiến máu tình nguyện huyện Thanh Thủy. UBND huyện Thanh Thủy đã tôn vinh, khen thưởng 33 tình nguyện viên có thành tích xuất sắc trong phong trào hiến máu tình nguyện; Công ty CP Ao Vua chi nhánh Đảo Ngọc Xanh đã trao tặng 400 triệu đồng cho Hội Chữ thập đỏ tỉnh để xây dựng nhà tình thương; Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV) cũng đã trao tặng 40 suất quà, mỗi suất quà trị giá 600 nghìn đồng cho các bệnh nhân có hoàn cảnh khó khăn đang điều trị tại Trung tâm Y tế huyện Thanh Thủy./.
Thu Hương – Trọng Bắc