Ngày 09/7/2024, Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện phối hợp với Hội LHPN tỉnh Phú Thọ tổ chức lớp tập huấn chuyển giao tiến bộ khoa học, kỹ thuật trong chăn nuôi gà an toàn sinh học cho 50 hội viên phụ nữ thuộc các khu đặc biệt khó khăn của 2 xã Tân Phương và Tu Vũ.
Trong thời gian 01 ngày, các học viên đã được trang bị những kiến thức về kỹ thuật chọn giống, chăm sóc, nuôi gà; cách phối trộn thức ăn dinh dưỡng cho gà, kỹ thuật phòng bệnh và kỹ thuật ứng dụng đệm lót sinh học xử lý chất thải trong chăn nuôi gà.
![](/Portals/0/z5616503789823_7db1e623d23ab02c3f3a98eaa5228cff.jpg)
Cán bộ Hội LHPN tỉnh truyền đạt nội dung tập huấn
![](/Portals/0/z5616504095473_7d056ae8e7fee71a37d365afc81a382e.jpg)
Học viên tập huấn ứng dụng đệm lót sinh học xử lý chất thải trong chăn nuôi gà
Thông qua hội nghị tập huấn nhằm cung cấp những kiến thức về ứng dụng bộ khoa học, kỹ thuật trong chăn nuôi gà an toàn sinh học; đặc biệt là ứng dụng đệm lót sinh học xử lý chất thải trong chăn nuôi gà. Qua việc áp dụng kỹ thuật trong thực tiễn chăn nuôi gà để nâng cao chất lượng sản phẩm, tăng giá thành, giảm chi phí sử dụng thuốc thú y trong chăn nuôi, từ đó tăng thu nhập cho các hộ dân là thành viên tổ liên kết nuôi gà góp phần thực hiện tốt các nội dung chỉ tiêu của Dự án 8 “ hỗ trợ phụ nữ và trẻ em tham gia giải quyết một số vấn đề xã hội” tại các khu đặc biệt khó khăn 135 thực hiện Dự án 8 trên địa bàn huyện.
Lê Thị Thu Hương - Hội LHPN huyện Thanh Thủy